โรงเรียน
ปี พ.ศ.
ผลการแข่งขัน
ระดับ
รายการแข่งขัน
หมายเหตุ
รูปภาพ
กาญจนาภิเษกวิทยาลัย กระบี่ 2560 เข้ารอบ 8 ทีม ผลการแข่งขันระดับชาติ การแข่งขันวอลเลย์บอลกีฬานักเรียน นักศึกษาแห่งประเทศไทย รอบ 8 ทีม แพ้ จังหวัดอ่างทอง 3:0 เซต ขุนด่านเกมส์ จังหวัดนครนายก  
    เข้ารอบ 4 ทีม ผลการแข่งขันระดับชาติ การแข่งขันวอลเลย์บอลกีฬาโรงเรียนกีฬา ได้อันดับ 3 ร่วม โรงเรียนกีฬาแห่งประเทศไทย นครสวรรค์ พลบดีเกมส์ 14 กีฬา.jpg
      ผลการแข่งขันระดับภาค การแข่งขันวอลเลย์บอลรายการเอสโคลา(อายุ 16 ปี) รอบรองชนะเลิศ แพ้ จังหวัดภูเก็ต 3:1 เซต เอสโคล่า 61.jpg
    ชนะเลิศ ผลการแข่งขันระดับเขต การแข่งขันวอลเลย์บอลกีฬานักเรียน นักศึกษาแห่งประเทศไทย ชนะ จังหวัด ชุมพร 3:1 เซต นักเรียน1.jpg
  2561 ไม่ผ่านรอบแรก ผลการแข่งขันระดับชาติ การแข่งขันวอลเลย์บอลกีฬาโรงเรียนกีฬา กระบี่ แพ้ นครนนท์ 0-2 กระบี่ แพ้ สุโขทัย 1-2 กระบี่ ชนะ ร้อยเอ็ด 2-0  
        การแข่งขันฟุตบอลกีฬาธนาคารโรงเรียนธนาคารออมสิน ตกรอบเเรก นัดแรก แพ้ โรงเรียนอัญสัมชัญ ธนบุรี 1-3 นัดที่ 2 เสมอ โรงเรียนบุญเหลือ 3-3 นัดที่ - ชนะ โรงเรียนราชวินิต 1-0 45739861_2433841419989764_2477386163384483840_n.jpg
        การแข่งขันวอลเลย์บอลรายการแอร์เอเชีย(อายุ 14 ปี) แพ้ สุโขทัย 1-3 เซ็ต แพ้ สวนกุหลายนนท์ 1-3 เซ็ต ชนะ วังจันทร์ 3-0 เซ็ต 53164923_397956624340466_2316362187280482304_n.jpg
    เข้ารอบ 8 ทีม ผลการแข่งขันระดับชาติ การแข่งขันวอลเลย์บอลรายการ ถ้วย ข (18 ปี) รอบ 8 ทีมสุดท้าย แพ้ น้ำมันรำข้าวคิง โดยส่งในาม Sport Program มีตัวแทนจากกาญจนาฯกระบี่ 4 คน คือ นภัสสร สรรเพชร ,ลักษิกา วิเชียร,นัสรา บุญทิตย์,อรวรรณ สุวรรณพยัคฆ์  
        สพฐ เกมส์ ฟุตบอล ม ปลาย รอบ 8 ทีม แพ้ กทม. 0-3 48357624_274584956740714_9120386035426000896_n.jpg
        สพฐ เกมส์ วอลเลย์บอล ม ต้น รอบแรกนัดที่1 แพ้ สมุทรปราการ 1:3 เซต นัดที่ 2 ชนะ สตูล 3:2 เซต เข้ารอบเป็นที่ 2 ของกลุ่ม รอบ 8 ทีม แพ้ สมานคุณวิทยาทาน จ.สงขลา 0-3 เซ็ต 48404528_284731148902872_337885712831479808_n(1).jpg
        สพฐ เกมส์ วอลเลย์บอล ม ปลาย รอบแรกนัดที่ 1 ชนะทีมจังหวัดนราธิวาส 3:2 เซต นัดที่ 2 แพ้ทีม จังหวัดนครราชสีมา 3:0 เซต เข้ารอบเป็นอันดับ 2 ของกลุ่ม รอบ 8 ทีม แพ้ สตรีสิริเกศ จ.ศรีสะเกษ 0-3 เซ็ต 48417121_563489010767558_101919638358589440_n.jpg
        การแข่งขันวอลเลย์บอลรายการ การไฟฟ้า(อายุ 18 ปี) รอบแรก ชนะทีม สุโขทัยวิทยาคม 3:0 เซต แพ้ทีม กีฬานครนนท์วิทยา 6 0:3 เซต ชนะทีม เทศบาล 5 สุราษฎร์ธานี 3:2 เซต เข้ารอบเป็นอันดับ 2 ของกลุ่ม โดยรอบสอง แพ้ เทศบาล 3 วัดไชนาวาส 1:3 เซต แพ้ ทีม วิทยาลัยเทคโนโลยีหาดเใหญ่ 1:3 เซต เข้าเป็นอันดับ4 ของกลุ่ม จึงไม่สามารถเข้ารอบรองชนะเลิศได้ ไฟฟ้า.jpg
        การแข่งขันวอลเลย์บอลรายการเอสโคลา(อายุ 16 ปี) ตกรอบ 8 ทีมสุดท้าย กาญจนาฯกระบี่ แพ้ กีฬากรุงเทพ 0-3 เซ็ต 49245143_382624852490013_3277023002755072000_o.jpg
        การแข่งขันฟุตบอลกีฬาโรงเรียนกีฬา ฟุตบอลชาย 14 ปี เสมอ 1-1 แพ้ จุดโทษ กีฬานครปฐม 50813542_567562670376916_535231948184879104_n.jpg
        การแข่งขันฟุตบอลกีฬาโรงเรียนกีฬา ฟุตบอล 16 ปี รอบ 8 ทีม แพ้ โรงเรียนกีฬากรุงเทพ 0-1 50449632_1103094503204579_7427587017157902336_n.jpg
        การแข่งขันฟุตบอลกีฬาโรงเรียนกีฬา ฟุตบอล 18 ปี รอบ8 ทีม แพ้โรงเรียนกีฬาสุพรรณบุรี 0-2 50308292_2326449757638272_8737692715501748224_n.jpg
    เข้ารอบ 4 ทีม ผลการแข่งขันระดับชาติ การแข่งขันวอลเลย์บอลกีฬาโรงเรียนกีฬา รุ่น 18 ปีหญิง ได้อันดับ3 ร่วม โรงเรียนกีฬาแห่งประเทศไทย ทุ่งสง - นครศรีเกมส์ โรงเรียนกีฬา.jpg
        การแข่งขันวอลเลย์บอลกีฬานักเรียน นักศึกษาแห่งประเทศไทย อันดับที่ 3 เหรียญทองแดง โดยรอบ 8 ทีม นัดที่ 1 ชนะสุพรรณบุรีย์ 3 ต่อ 2 เซ็ต คะแนน 25-23 /25-16/24-26 /16-25 และ 15-12 รอบ 8 ทีมนัดที่ 2 แพ้ กรุงเทพมหานคร 3 ต่อ 0 เซ็ต คะแนน 17-25 / 17-25 / 8-25 รอบรองชนะเลิศ แพ้ จังหวัดนนทบุรี 3 ต่อ 0เซ้ต คะแนน 13-25 / 8-25 / 13-25 51492973_733803730335090_5523596919277879296_n.jpg
      ผลการแข่งขันระดับภาค การแข่งขันวอลเลย์บอลกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ได้ลำดับที่ 3 ชนะ นราธิวาส ไม่ได้เข้าร่วมการแข่งขันระดับประเทศ  
    รองชนะเลิศ ผลการแข่งขันระดับภาค การแข่งขันฟุตบอลกีฬานักเรียนนักศึกษาแห่งประเทศไทย แพ้ จุดโทษ นครศรีธรรมราช นัดชิงชนะเลิศ 47314327_2481368298570409_4366646486239281152_n.jpg
        การแข่งขันวอลเลย์บอลรายการแอร์เอเชีย(อายุ 14 ปี) รอบชิงชนะเลิศ แพ้ โรงเรียนเทศบาล 1 เอ็งเสียงสามัคคี 0-3 เซ็ต เซ็ตที่ 1 คะแนน 8-25 เซ็ตที่ 2 คะแนน 14-25 เซ็ตที่ 3 คะแนน 20-25 (ได้เป็นตัวเเทนภาคไต้ เข้าแข่งขันระดับประเทศ ที่จังหวัดนครศรีธรรมราช ระหว่างวันที่ 17-23 กพ 62 ) 339273.jpg
    ชนะเลิศ ผลการแข่งขันระดับเขต การแข่งขันวอลเลย์บอลกีฬานักเรียน นักศึกษาแห่งประเทศไทย รอบชิงชนะเลิศ ชนะทีม จังหวัดชุมพร 3:0 เซต ได้เป็นตัวแทนไปแข่งต่อระดับประเทศ ณ จังหวัดนครสวรรค์ นักเรียน.jpg
      ผลการแข่งขันระดับภาค การแข่งขันฟุตบอลกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ผลการแข่งขันฟุตบอลเยาวชนแห่งชาติ คัดเลือกภาค 4 รอบชิงชนะเลิศ กระบี่ ชนะ ปัตตานี 1:0 ขึ้นแท่นทีมชนะเลิศ ครับ 292652.jpg
        การแข่งขันวอลเลย์บอลรายการเอสโคลา(อายุ 16 ปี) แชมป์ วอลเลย์ บอล อายุ 16ปี ภาคใต้ ที่จังหวัดชุมพร รอบชิงชนะเลิศชนะทีม เทศบาล1 เอ็งเสียงสมัคคี 3:2 เซต ได้เป็นตัวแทนเข้าแข่งขันระดับประเทศ ณ จังหวัดชัยภูมิ 257120.jpg
  2562 เข้ารอบ 4 ทีม ผลการแข่งขันระดับชาติ การแข่งขันฟุตบอลกีฬาเยาวชนแห่งชาติ รอบแรก นัดที่ 1 ชนะ เชียงใหม่ นัดที่ 2 ชนะบุรีรัมย์ (เข้ารอบที่ 1 ของสาย) รอบ 8 ชนะ สุโขทัย 2-1 รอบรอง แพ้ นครราชสีมา 1-2 ได้เหรียญทองแดง 60990942_2844052528968649_4545755684863475712_n.jpg
รวมทั้งสิ้น (140 รายการ)
บน
©2018-2019 Office of the Basic Education Commission. All rights reserved.(Powered by narathip.pongpisan@gmail.com)